ประชาสัมพันธ์การรับสมัครสมาชิกธนาคารขยะของเทศบาลตำบลบ้านดู่
เมื่อ 11 มีนาคม 2567 เวลา 09:03:00 น. เปิดอ่าน 147 ครั้ง
เปิดรับสมัครเป็นสมาชิกธนาคารขยะของเทศบาลตำบลบ้านดู่เพื่อส่งเสริมภาคประชาชนมีการคัดแยกขยะรีไซเคิล โดยใช้หลักการของธนาคารมาประยุกต์ใช้เพื่อให้สมาชิกนำขยะรีไซเคิลมาขายที่ธนาคารเพื่อเป็นรายได้เสริมให้กับประชาชนอีกทางด้วย
![](https://www.bandu.go.th/filesAttach/news/1662/1718073510.jpg)