ร้องเรียนร้องทุกข์ สถานะ : รับเรื่องร้องเรียน ข้อมูลผู้ร้องเรียนร้องทุกข์ เนื่องจากที่บ้านเลี้ยงแมวในระบบปิดจำนวนมาก ทำให้มีขยะจากทรายแมว จึงได้ทำการทิ้งขยะทรายแมวร่วมกับขยะทั่วไปของครัวเรือน โดยนำขยะทรายแมวใส่ถุงพลาสติกอีกชั้น มัดปากถุงแล้วนำใส่ถุงขยะทั่วไปของครัวเรือน แต่พนักงานเก็บขยะ ได้ทำการเปิดถุงขยะทั่วไปแล้วเก็บหยิบถุงขยะทรายแมวออก วางไว้ตรงจุดขยะหน้าบ้าน แล้วเก็บไปเฉพาะถุงขยะทั่วไป จึงขอให้ดำเนินดำเนินการในส่วนที่เกี่ยวข้องอย่งเร่งด่วน เนื่องจากขยะจากทรายแมวมีทุกวัน หากพนักงานไม่เก็บไป จะส่งกลิ่นรบกวนเพื่อนบ้านได้และก่อให้เกิดปัญหาอื่นๆ ตามมาได้ ไฟล์แนบ ดำเนินการในส่วนที่เกี่ยวข้องอย่างเร่งด่วน